ಮಕ್ಕಳು ಏಕಾಗ್ರತೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಸಂಗ ಮಾಡಲು ಯಾವ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬೇಕು?

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಪಾಲಕರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳ ವಿದ್ಯಾಭ್ಯಾಸದ ಕಡೆಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಮಕ್ಕಳು ದಿನವಿಡೀ ಓದುವುದನ್ನೇ ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಎಷ್ಟೇ ಓದಿದರೂ ಸೂಕ್ತ ಪ್ರತಿಫಲ ಸಿಗದಿದ್ದರೆ ನಿರಾಸೆ. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಕ್ಕಳ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಕೆಲವು ಮಕ್ಕಳು ಎಷ್ಟು ಗಂಟೆ ಓದಿದರೂ ಅವರಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಯಶಸ್ಸು ಅಥವಾ ಉತ್ತಮ ಅಂಕಗಳು ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಏಕಾಗ್ರತೆಯ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದು ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಓದಿದ್ದನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲೂ ತೊಂದರೆಯಾಗುತ್ತದೆ.. ಈ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲಕರು ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ಓದುವಾಗ ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕೊಠಡಿ ಅಥವಾ ಅಧ್ಯಯನ ಕೊಠಡಿ ಇದ್ದರೆ ಅವರು ಓದಲು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ದಿಕ್ಕಿಗೆ ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳಿವೆ. ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ ಮಕ್ಕಳ ಪುಸ್ತಕದ ಕಪಾಟು ಅಥವಾ ಪುಸ್ತಕದ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್ ಅಧ್ಯಯನ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಅವರ ವಾಸದ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಪಶ್ಚಿಮ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿರಬೇಕು. ಪಶ್ಚಿಮ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಳವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೋಡಿಸಬಹುದು.

ಮಕ್ಕಳು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವಾಗ ಪೂರ್ವಕ್ಕೆ ಮುಖ ಮಾಡುವಂತೆ ಟೇಬಲ್ ಅಥವಾ ಇತರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಪೂರ್ವಾಭಿಮುಖವಾಗಿ ಓದುವ ಸೌಕರ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಈಶಾನ್ಯ ದಿಕ್ಕಿನತ್ತ ಮುಖ ಮಾಡಿ. ಓದಬಹುದು ಇದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಏಕಾಗ್ರತೆ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ/ ವಿಷಯವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಓದುವಾಗ ಮಗುವಿನ ಹಿಂದೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಕಿಟಕಿ ಅಥವಾ ಬಾಗಿಲು ಇರಬೇಕು. ಸ್ಟಡಿ ಟೇಬಲ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಚೌಕಾಕಾರವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ವಾಸ್ತು ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ ಮಕ್ಕಳ ಕೋಣೆ ಅಥವಾ ಅಧ್ಯಯನ ಕೊಠಡಿಯ ಬಣ್ಣವೂ ಮುಖ್ಯ. ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಅಧ್ಯಯನ ಕೊಠಡಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಕೊಠಡಿ ತಿಳಿ ಹಳದಿ, ತಿಳಿ ಗುಲಾಬಿ ಅಥವಾ ತಿಳಿ ಹಸಿರು ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯ ಬಣ್ಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವುದರಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ಬೌದ್ಧಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೆಚ್ಚುತ್ತದೆ. ಮೆಮೊರಿ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಮಕ್ಕಳು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡುವಾಗ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಕೊಠಡಿ ಅಥವಾ ಮಕ್ಕಳ ಕೊಠಡಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಪೋಸ್ಟರ್‌ಗಳು ಅಥವಾ ಪೇಂಟಿಂಗ್‌ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ. ಉತ್ತಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು, ಖ್ಯಾತ ನಾಮರ ಮಾತುಗಳು ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಅಧ್ಯಯನ ಸಂಬಂಧಿತ ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪೋಸ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಬಹುದು. ಅದರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಮಹಾನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಅಥವಾ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳ ಫೋಟೋಗಳನ್ನು ಇರಿಸಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!