ಅಪರೂಪದ ಘಟನೆ: ಶಿಷ್ಯನಿಗೆ ಕಿಡ್ನಿ ದಾನ ಮಾಡಲು ಮುಂದಾದ ಶಿಕ್ಷಕ

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಗುರು- ಶಿಷ್ಯರ ನಡುವಿನ ಬಾಂಧವ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಪರೂಪದ ಘಟನೆಗೆ ಉದಾಹರಣೆ ಎನ್ನುವಂತಹ ಘಟನೆಯೊಂದು ಅಮೆರಿಕದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ. ಅಮೆರಿಕಾದ ಓಹಿಯೋದಲ್ಲಿ 15 ವರ್ಷದ ಪ್ರೌಢಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗೆ ತುರ್ತಾಗಿ ಹೊಸ ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಗಣಿತ ಶಿಕ್ಷಕರು ದಾನಿಯಾಗಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಓಹಿಯೋದ ಟೊಲೆಡೊದಲ್ಲಿನ ವಿಟ್ಮರ್ ಹೈಸ್ಕೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಗಣಿತ ಶಿಕ್ಷಕ ಎಡ್ಡಿ ಮೆಕ್‌ಕಾರ್ಥಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ರೋಮನ್ ಮೆಕ್‌ಕಾರ್ಮಿಕ್ ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಎರಡು ತಿಂಗಳ ಹಿಂದೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು. ಆತನಿಗೆ ಕಿಡ್ನಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು, ತಮ್ಮ ಕಿಡ್ನಿ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಯಾಗುತ್ತದಾ ಎಂದು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟರು. ಹಲವಾರು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾದರು. ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ ಕಾಯುವಿಕೆಯ ನಂತರ, ವೈದ್ಯರು ಮೆಕಾರ್ಥಿಕಿಡ್ನಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ನೀಡಲಾಯಿತು. ನಂತರ ಅವರು ಮೆಕ್‌ಕಾರ್ಮಿಕ್ ಅವರ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು.

ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಮೆಕ್‌ಕಾರ್ಮಿಕ್ ಹೈಸ್ಕೂಲ್ ಎರಡನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ರಾಂಚಿಯೋಟೋರೆನಲ್ ಅಥವಾ BOR ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇದು ಅಂಗಾಂಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅಪರೂಪದ, ಅನುವಂಶಿಕ ರೋಗವಾಗಿದೆ. ಕಿವಿ ಮತ್ತು ಮೂತ್ರಪಿಂಡದ ವಿರೂಪಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವ ಆಹಾರವನ್ನು ನಾನು ತಿನ್ನಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳು ನನ್ನ ದೈಹಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ನಾನು ಹೆಚ್ಚು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ಮೆಕ್‌ಕಾರ್ಮಿಕ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.

ಅವನ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳು ಮತ್ತಷ್ಟು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿತು. ಮತ್ತು ಹಂತ 4 ಮೂತ್ರಪಿಂಡ ಕಾಯಿಲೆ 4 ನೇ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪಿತು. ಕಿಡ್ನಿ ದಾನಿ ಸಿಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ ಡಯಾಲಿಸಿಸ್ ಮಾಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದರು. ಸುಮಾರು ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದಾನಿಗಾಗಿ ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದ ಅವರ ಕುಟುಂಬವು ಈ ಸುದ್ದಿಯಿಂದ ಸಂತೋಷಗೊಂಡಿದೆ.

ಕಸಿ ಶಸ್ತ್ರಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳು ಜುಲೈ 19 ರಂದು ಟೊಲೆಡೊದಿಂದ ಸುಮಾರು ಒಂದು ಗಂಟೆ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಆನ್ ಅರ್ಬರ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಮಿಚಿಗನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿವೆ. ತಮ್ಮ ಮಗನಿಗಾಗಿ ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ಕಾರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಶಿಕ್ಷಕ ಮೆಕಾರ್ಥಿ ಅವರಿಗೆ ಅಪಾರವಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹುಡುಗನ ಪೋಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!