ಕೆಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿಸಿ ಮಂಗಳೂರು ವಿಭಾಗದಿಂದ ಗುಡ್ ನ್ಯೂಸ್

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಮಂಗಳೂರು ನಗರದಲ್ಲಿ ಸದಾ ಖಾಸಗಿ ಬಸ್​​ಗಳದ್ದೇ ದರ್ಬಾರು. ಎಲ್ಲೆಂದರಲ್ಲಿ ಖಾಸಗಿ ಸಿಟಿ ಬಸ್​ಗಳೇ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಿವೆ. ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಉಚಿತ ಪ್ರಯಾಣದ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಶಕ್ತಿ ಯೋಜನೆ ಜಾರಿ ಬಳಿಕವಂತೂ ನಗರದಲ್ಲಿಯೂ ಸರ್ಕಾರಿ ಬಸ್​​ಗಳನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಆಗ್ರಹ ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಂದ ವ್ಯಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಇದೀಗ ನಗರವಾಸಿಗಳಿಗೆ ಕೆಎಸ್​ಆರ್​ಟಿಸಿ ಶುಭ ಸುದ್ದಿ ನೀಡಿದ್ದು, ಮಂಗಳೂರಿನ ಯಾವ್ಯಾವ ರೂಟ್​ಗಳಲ್ಲಿ ಬಸ್​ಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗೆ ಇಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಕ್ಷೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಕೆಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿಸಿ ಮಂಗಳೂರು ವಿಭಾಗವು ನಗರದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಚಿಂತನೆ ನಡೆಸಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಬಸ್ ಸೇವೆಗಳಿಲ್ಲದ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರಿ ಬಸ್‌ಗಳಿಗೆ ವಿನಂತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕೋಡಿಕಲ್ – ಕುಳೂರು – ಕಾವೂರು – ಬೊಂದೇಲ್ ಮಾರ್ಗಕ್ಕೆ ಭಾರಿ ಬೇಡಿಕೆಯಿದೆ. ಇದರಿಂದ ಕೂಲಿ ಕಾರ್ಮಿಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ದುಡಿಯುವ ವರ್ಗದ ಜನರಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ. ಮನವಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಸಂಭಾವ್ಯ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ನಗರದಲ್ಲಿ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ನಂತರ, ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಡಿಕೆ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಮಾರ್ಗಗಳಿಗೆ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಮೂರು-ನಾಲ್ಕು ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಒಂದು ಬಸ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಕೆಎಸ್‌ಆರ್‌ಟಿಸಿ ಮಂಗಳೂರು ವಿಭಾಗದ ಹಿರಿಯ ವಿಭಾಗೀಯ ನಿಯಂತ್ರಣಾಧಿಕಾರಿ ರಾಜೇಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಹೇಳಿರುವುದಾಗಿ ‘ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ’ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ವಿಭಾಗವು ಬಿಎಂಟಿಸಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು 10 ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಬಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪರವಾನಗಿ ಹೊಂದಿರುವ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಸ್ ಸೇವೆಯ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ರಾಜೇಶ್ ಶೆಟ್ಟಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಾವು ಶಕ್ತಿನಗರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಬಸ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಬಜ್ಪೆ ಮತ್ತು ಪಿಲಿಕುಳ-ಮೂಡುಶೆಡ್ಡೆ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೆರಡನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವ ಯೋಜನೆ ಇದೆ. ಈ ಬಸ್‌ಗಳು ನಗರದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಹವಾಮಾನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಮರು ಕಂಡೀಷನಿಂಗ್‌ಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿವೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ನೆಲಹಾಸು, ಬಣ್ಣ ಬಳಿಯುವ ಕಾಮಗಾರಿಯನ್ನೂ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿರುವುದಾಗಿ ವರದಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ.

ಕೆಎಸ್​ಆರ್​ಟಿಸಿ ಪ್ರಸ್ತುತ 12 ಪರ್ಮಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ, ಸಾಕಷ್ಟು ಆದಾಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಹಲವಾರು ಬಸ್‌ಗಳು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ್ದವು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!