ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ತಿನ್ನಬಹುದೇ? ಏನು ಹೇಳ್ತಾರೆ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರು?

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಈ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28 ರಂದು ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ. ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ ವಿಶೇಷ ಮಹತ್ವವಿದೆ. ಈ ಚಂದ್ರಗ್ರಹಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸಲಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅದರ ಸೂತಕ ಅವಧಿಯೂ ಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸೂತಕ ಅವಧಿಯು ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ 9 ಗಂಟೆಗಳ ಮೊದಲು ನಡೆಯುತ್ತದೆ. ಧಾರ್ಮಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಶುಭ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 29 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 01:06 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮುಂಜಾನೆ 02:22 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, 1 ಗಂಟೆ 16 ನಿಮಿಷಗಳ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣ ಇರುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೆರಳಿನಿಂದ ಮೊದಲ ಚಂದ್ರ ಸ್ಪರ್ಶವು ರಾತ್ರಿ 11:32 ಕ್ಕೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದರ ಸೂತಕ ಸಂಜೆ 04:06 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣದಂದು ಶರದ್ ಪೂರ್ಣಿಮಾ ಸಹ ಬರುತ್ತೆ. ಶರದ್ ಪೂರ್ಣಿಮೆಯಂದು ಖೀರ್ ತಯಾರಿಸುವುದು ಬಹಳ ವಿಶೇಷವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ದಿನ, ಚಂದ್ರನು ಹೆಚ್ಚು ಶೋಭಿಸುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲೆ ಅಮೃತವನ್ನು ಸುರಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ದಿನದಂದು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಛಾವಣಿ ಮೇಲೆ ಖೀರ್ ಇಡುವ ಸಂಪ್ರದಾಯವೂ ಉತ್ತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇದೆ.

ಜನರನ್ನು ಕಾಡುವ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದರೆ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದೇ? ಮತ್ತು ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ತಿಂದಿದ್ದರೆ, ಉಳಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳು ಈ ಕುರಿತು ವಿವರವಾಗಿ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಈ ಜನರು ಗ್ರಹಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಬಹುದು
ಗ್ರಹಣ ಏನೇ ಇರಲಿ, ಸೂರ್ಯ ಅಥವಾ ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣ. ಎರಡೂ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಕೀಟಾಣುಗಳ ಪರಿಣಾಮ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿ ಆಹಾರ ತಿನ್ನುವ ಮೂಲಕ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಕ್ಕಳು, ಅನಾರೋಗ್ಯ ಪೀಡಿತರು, ವೃದ್ಧರು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ತುಳಸಿಯನ್ನು ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು.

ಗ್ರಹಣದ ನಂತರ ಉಳಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು?
ಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನೀವು ಆಹಾರವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ತಿಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರವು ಉಳಿದಿದ್ದರೆ, ಅದಕ್ಕೆ ತುಳಸಿ ದಳ ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅದನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದರಿಂದ ಆಹಾರ ಶುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ಎಸೆಯಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಚಂದ್ರ ಗ್ರಹಣಕ್ಕೆ ಮೊದಲು, ಅಂದರೆ ಸೂತಕ ಅವಧಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಮೊದಲು, ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ಮತ್ತು ಆಹಾರಕ್ಕೆ ತುಳಸಿ ದಳ ಸೇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮುಚ್ಚಿಡಿ. ಇದು ಆಹಾರವನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಶುದ್ಧವಾಗಿ ಉಳಿಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತೆ. ನೀವು ಆ ಆಹಾರವನ್ನು ನಂತರ ಸಹ ತಿನ್ನಬಹುದು.

ಗ್ರಹಣ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈ ಮಂತ್ರಗ ಪಠಿಸಿ
ಓಂ ಐಹಿ ಸೂರ್ಯ ಸಹಸ್ರನಾಶೋ ತೇಜೋ ರಶೆ ಜಗತ್ಪತೇ,
ಸಹಾನುಭೂತಿ ಭಕ್ತಿ, ನಿರಾಶ್ರಿತತೆ ದಿವಾಕರ್:.
ಓಂ ಹ್ರೇನ್ ಹ್ರೇನ್ ಸೂರ್ಯಾಯ ಸಹಸ್ರಕಿರಣರಾಯ ಮನೋದ್ರೇಯ ಫಲಮ್ ದೇಹಿ ದೇಹಿ ಸ್ವಾಹಾ.
ವಿದುಂತುದ್ ನಮಸ್ತಭ್ಯಾಂ ಸಿಂಘಿಕಾನಂದಚ್ಯುತ
ದಾನನನ್ ನಾಗಸ್ಯ ರಕ್ಷಾ ಮಾ ವೇದಜಾಭಾಯತ್.
ಓಂ ಹ್ಲೀನ್ ಬಾಗಲಮುಖಿ ಸರ್ವದುಷ್ಠನೆ ವಾಚಮ್ ಮುಖಂ ಸ್ತಂಭಯ
ಜಿಹ್ವಾಹಂ ಕಿಲಯ್ ಬುದ್ಧಿ ವಿನಾಶಯ್ ಹ್ರೀಂ ಓಂ ಸ್ವಾಹ

Leave a Reply

error: Content is protected !!
%d