ಸೆಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದೇ ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ, ಗರ್ಭಧಾರಣೆ ಸಾಧ್ಯತೆಯೂ ಹೆಚ್ಚು

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸೆಕ್ಸ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಒತ್ತಡವೂ ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ವೈದ್ಯರು.

ಸಂಭೋಗದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಆನಂದವನ್ನು ಪಡೆಯಲು, ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸೆಕ್ಸ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಒತ್ತಡವೂ ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ವೈದ್ಯರು.

ಲೈಂಗಿಕತೆಯು ಅನೇಕ ಮಾನಸಿಕ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸುವುದು ಉತ್ತಮ ಎಂಬ ಅನುಮಾನ ಅನೇಕರಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ.. ಮುಂಜಾನೆ ಅಥವಾ ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ದಿನದಂದು ಲೈಂಗಿಕ ಕ್ರಿಯೆ ನಡೆಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಮುಂಜಾನೆ ಸಂಭೋಗದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದರೆ, ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯೂ ಹೆಚ್ಚು

ಕೆಲವು ವೈದ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಭೋಗಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಸಮಯವೆಂದರೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಇಬ್ಬರೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಮತೋಲಿತ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುತ್ತಾರೆ.

ಆದರೆ ಪುರುಷರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದವರೆಗೆ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಟೆಸ್ಟೋಸ್ಟೆರಾನ್ ಹಾರ್ಮೋನುಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ, ಈಸ್ಟ್ರೊಜೆನ್ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮಾತ್ರ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡದ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಕಾರ್ಟಿಸೋಲ್ ಮಟ್ಟವು ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ತ್ರೀ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆಯಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಸಂಭೋಗಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಸಮಯ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ.

1,000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ, ಲೈಂಗಿಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವೆಂದರೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 7:30, ಎದ್ದ ಸುಮಾರು 45 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯು ಅವಧಿಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಋತುಚಕ್ರದ ಉದ್ದವು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಗರ್ಭಧರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವೆಂದರೆ ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ದಿನ, ಅಂದರೆ ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ದಿನ.

ಅಂಡೋತ್ಪತ್ತಿಯಿಂದ ಅಂಡಾಣು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುವ ಐದು ದಿನಗಳ ಮೊದಲು ನೀವು ಸಂಭೋಗಿಸಿದರೆ, ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!