ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ರೋಬೋಟ್ ಟೀಚರ್..!! ; ಮಕ್ಕಳ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತದೆ..

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ಈಗ ಎಲ್ಲವೂ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವಾಗಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ಟಿವಿ ಆ್ಯಂಕರ್ ಗಳನ್ನೂ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ರೋಬೋಟ್ ಟೀಚರ್ (ROBOT Teacher) ಕೂಡ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಇಂಡಸ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಕೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ, ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ (AI) ಕಿರೀಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವದ ಮೊದಲ ರೋಬೋಟ್ ಶಿಕ್ಷಕ ಅನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ 5 ಅಡಿ 7 ಇಂಚು ಎತ್ತರದ ರೋಬೋಟ್ ಶಿಕ್ಷಕರು ಭೌತಶಾಸ್ತ್ರ, ಗಣಿತ ಮತ್ತು ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸದ್ಯ, ರೋಬೋಟ್ ಪಾಠ ಹೇಳುವ ಈ ವಿಡಿಯೋ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಡುತ್ತಿದೆ.

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಇಂಡಸ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಪಂತುಲಮ್ಮ ಎಂಬ ರೋಬೋಟ್ ಪಾಠ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿಡಿಯೋ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ರೋಬೋ ಟೀಚರ್ ಪಾಠ ಮಾಡುವುದಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಮಕ್ಕಳು ಕೇಳುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೂ ಉತ್ತರಿಸಿ ಎಲ್ಲರಲ್ಲೂ ಅಚ್ಚರಿ ಮೂಡಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ಸಹಾಯದಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ರೋಬೋಟ್ ಟೀಚರ್ ವಿಶ್ವದಲ್ಲೇ ಪ್ರಥಮ ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಜ್ಞರಾದ ಶ್ರೀ ರಾವ್ ಮತ್ತು ಶ್ರೀ ರಾಹು ಅವರು ಈ ರೋಬೋಟ್ ಶಿಕ್ಷಕರ ನಿಖರತೆ 100 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮತ್ತು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಕಮಾಂಡ್ ಮೂಲಕ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಈ ರೋಬೋಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಖರವಾದ ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಈ ಇಬ್ಬರು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ತಜ್ಞರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಕರ ನೇಮಕಾತಿಯನ್ನು ರೋಬೋಟ್ ಶಿಕ್ಷಕರು ಬದಲಾಯಿಸಿದರೆ ಆಶ್ಚರ್ಯಪಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಶಿಕ್ಷಕರು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ರಜೆಗಳು, ವಿಶೇಷ ರಜಾದಿನಗಳು, ವಾರ್ಷಿಕ ರಜಾದಿನಗಳು, ಹೆರಿಗೆ ರಜೆ, ಪಿತೃತ್ವ ರಜೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಾಗ ರೋಬೋಟ್ ಮೂಲಕ ಪಾಠಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

error: Content is protected !!