ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಗುಲಾಬಿ ತುಟಿ ಪಡೆಯಲು ಈ ಸಿಂಪಲ್​​ ಟಿಪ್ಸ್​​ ಫಾಲೋ ಮಾಡಿ

ಶೇರ್ ಮಾಡಿ

ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಗುಲಾಬಿ ಬಣ್ಣದ ತುಟಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು ಎಂಬುದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಕನಸು.ಆದರೆ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಕಾರಣಗಳು ಸೂರ್ಯನಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ನಿರ್ಜಲೀಕರಣ, ಧೂಮಪಾನ, ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ತುಟಿಗಳನ್ನು ಆಗಾಗ ನೆಕ್ಕುವ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ತುಟಿ ಕಪ್ಪಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದು ಹಾಗೂ ಜೀವನಶೈಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದಲೂ ಕೂಡ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಗುಲಾಬಿ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಗುಲಾಬಿ ತುಟಿಗಳಿಗೆ ಮನೆಮದ್ದುಗಳು:
ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಕ್ರಬ್‌:
ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಕ್ರಬ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಎಕ್ಸ್‌ಫೋಲಿಯೇಟ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸತ್ತ ಚರ್ಮದ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ಸ್ಕ್ರಬ್ ಮಾಡಲು, ಸಕ್ಕರೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸಮಾನ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಕ್ರಬ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವೃತ್ತಾಕಾರದ ಚಲನೆಯಲ್ಲಿ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಬೇಕು. ಸ್ಕ್ರಬ್‌ನ ಸಕ್ಕರೆ ಹರಳುಗಳು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳಿಂದ ಸತ್ತ ಚರ್ಮದ ಕೋಶಗಳನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಜೇನುತುಪ್ಪವು ಅವುಗಳನ್ನು ತೇವಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಲಿಪ್ ಮಾಸ್ಕ್‌:
ಲಿಪ್ ಮಾಸ್ಕ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಹೈಡ್ರೇಟ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ. ತುಟಿ ಮುಖವಾಡಗಳು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿವೆ, ಆದರೆ ಜೇನುತುಪ್ಪ, ಅಲೋವೆರಾ ಜೆಲ್ ಮತ್ತು ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಲಿಪ್ ಮಾಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು 15-20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಿ. ನಂತರ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಬೇಕು. ಲಿಪ್ ಮಾಸ್ಕ್ ತೇವಾಂಶದಲ್ಲಿ ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಮೃದುವಾಗಿ ಮತ್ತು ನಯವಾಗಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಮುಖವಾಡವನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ ಒಂದು ಅಥವಾ ಎರಡು ಬಾರಿ ಬಳಸಬಹುದು.

ಲಿಪ್ ಬಾಮ್:
SPF ನೊಂದಿಗೆ ಲಿಪ್ ಬಾಮ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಸೂರ್ಯನ ಹಾನಿಕಾರಕ ಕಿರಣಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ, ಅದು ಒಣಗಲು ಮತ್ತು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಮೋಡ ಕವಿದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ, ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳಿಗೆ SPF ಲಿಪ್ ಬಾಮ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಅನ್ವಯಿಸಿ.

ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ:
ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಆರೋಗ್ಯ ಸೇರಿದಂತೆ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತೇವಾಂಶ ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ದಿನಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ಎಂಟು ಲೋಟ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೀರು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಪೋಷಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಒಣಗದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ತುಟಿಗಳನ್ನು ನೆಕ್ಕುವ ಅಭ್ಯಾಸ:
ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ನೆಕ್ಕುವುದರಿಂದ ಅವು ತೇವವಾಗಿರುವಂತೆ ಕಾಣಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಮೇಲಿನ ಲಾಲಾರಸವು ಅವುಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಒಣಗಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳು ಒಣಗಿದಾಗ ನೆಕ್ಕುವ ಬದಲು, ಲಿಪ್ ಬಾಮ್ ಬಳಸಿ.

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ:
ಹಣ್ಣುಗಳು, ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಧಾನ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳನ್ನು ತೇವಾಂಶದಿಂದ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ . ಈ ಎಲ್ಲಾ ಊಟಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕರ ತುಟಿಗಳಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ.

ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ದೆ:
ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯದಿದ್ದಾಗ, ಇದು ಒಡೆದ, ಒಣ ತುಟಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ 7-8 ಗಂಟೆಗಳ ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.

ಧೂಮಪಾನ ತ್ಯಜಿಸಿ:
ಧೂಮಪಾನವನ್ನು ತ್ಯಜಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಧೂಮಪಾನವು ನಿಮ್ಮ ತ್ವಚೆಯಲ್ಲಿನ ಕಾಲಜನ್ ಮತ್ತು ಎಲಾಸ್ಟಿನ್ ಅನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ತುಟಿಗಳು ಒಣಗುತ್ತವೆ. ನೀವು ಧೂಮಪಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೆಲಸವೆಂದರೆ ತ್ಯಜಿಸುವುದು.

ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ:
ನಿಮ್ಮ ತುಟಿಗಳು ಅತಿಯಾಗಿ ಒಣಗಿದ್ದರೆ, ಬಿರುಕು ಬಿಟ್ಟಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಬಣ್ಣಬಣ್ಣವಾಗಿದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ತುಟಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ನೀಡಲು ವೈದ್ಯರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

Leave a Reply

error: Content is protected !!